പങ്ക് വെക്കാം

പ്രാക്ടിക്കൽ ഇലക്ട്രോണിക്സ് ഒരു രസകരമായ ഒരു വിനോദമാണ്! നമ്മുടെ കാലത്ത് ഇലക്ട്രോണിക്സ് ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നതാണ് പ്രധാന കാരണം. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇലക്ട്രോണിക്സിൽ ആരും സ്പർശിക്കില്ല, മാത്രമല്ല എല്ലാ തരത്തിലുള്ള ഇലക്ട്രോണിക്സ് ഉൽപ്പന്നങ്ങളും ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പ്രായോഗിക ഇലക്ട്രോണിക് അറിവ് ഉണ്ടെങ്കില്‍  ഈ കാര്യങ്ങൾ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് അറിയാൻ കഴിയും. മികച്ച കാര്യം നിങ്ങൾക്കും സമാനമായ കാര്യങ്ങൾ സ്വന്തമാക്കാൻ കഴിയും എന്നതാണ്! നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമുള്ള രീതിയിൽ നിങ്ങൾക്കാവശ്യമുള്ള ജോലി ചെയ്യാൻ  തയ്യാറായ ഉപകരണത്തെ എല്ലായ്പ്പോഴും കണ്ടെത്താൻ കഴിയണമെന്നില്ല. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ നിങ്ങളുടെ അവശ്യം പൂര്‍ത്തീകരിക്കുന്നതിനു തികഞ്ഞ ഉപകരണം നിങ്ങള്‍ക്ക് സ്വന്തമായി നിര്‍മിക്കാന്‍ കഴിയും. ഈ ഉപകരണം പൂർത്തിയാക്കിയശേഷം നിങ്ങൾക്കും നിങ്ങളുടെ സുഹൃത്തിനും ഒരുപാട് സമയം അവയോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കാനാവും! അങ്ങനെ അവ വളരെ രസകരമായി തോന്നുകയും ചെയ്യും.

ഞങ്ങളുടെ ട്യൂട്ടോറിയൽ ശ്രേണിയിൽ ഒരു നല്ല പ്രായോഗിക ഇലക്ട്രോണിക്സ് എഞ്ചിനിയറായിത്തീരാനായി ഓരോന്നും  നിങ്ങളെ പഠിപ്പിക്കും. “പ്രായോഗികം ” എന്ന വാക്കിൽ ഞാൻ വളരെ ഊന്നിപ്പറയുന്നതായി നിങ്ങള്‍ക്ക് തോന്നിയേക്കാം. തീര്‍ച്ചയായും അതെ, കാരണം, കോളേജുകൾ വളരെ നന്നായി ഇലക്ട്രോണിക്സ് പഠിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ യാതൊരു പ്രയോഗബോധവും ഇല്ലാതെ വളരെ അധികം സിദ്ധാന്തങ്ങൾ പടിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ ഈ വിഷയത്തെ കൂടുതല്‍ ബുദ്ധിമുട്ടും വിരസമുള്ളതും ആക്കിതീര്‍ക്കുന്നു. രസകരമായ സംഗതികള്‍ ഒരിക്കലും അവസാനിക്കുകയില്ല എന്ന്  ഞങ്ങൾ ഉറപ്പു തരുന്നു.  നീല മഷിയില്‍ കോറിയിട്ട നോട്ട്ബുക്കുകള്‍ നമുക്ക് വേണ്ട, പകരം നിങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കിയ സംഗതികള്‍ കൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ ലാബ്‌ അല്ലെങ്കില്‍ മുറി നിറയട്ടെ! നമ്മൾ ഉറങ്ങാൻ പോകുന്ന ബോറിംഗ് ക്ലാസിൽ നിന്നും തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്.

നിങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ ഒരു അടിസ്ഥാന ഇലക്ട്രോണിക് ലാബുകൾ സജ്ജമാക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ ചില ഉപകരണങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നതാണ് ആദ്യപടി. അതിനായി  പ്രായോഗിക ഇലക്ട്രോണിക്സ്‌ ലാബുകളില്‍ ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ട പ്രധാന ഉപകരങ്ങളെ പരിചയപ്പെടുത്താം.

വിവിധയിനം സോള്‍ഡറിംഗ് അയണുകള്‍ ഇന്ന് ലഭ്യമാണ്, അതില്‍ അധികം പേരും ഉപയോഗിക്കുന്നത് സോള്‍ഡ്രോണ്‍ കമ്പനിയുടെ 220V ല്‍ നേരിട്ട് കുത്താവുന്ന 25W പവര്‍ ഉള്ള സോള്‍ഡറിംഗ് അയണാണ്‌ ഇതിന് ഏകദേശം Rs 250 രൂപ വില വരും അതിന്‍റെ  ചിത്രം താഴെ ചേര്‍ക്കുന്നു

ഇനി വേണ്ടത് സോള്‍ഡറിംഗ് അയണ്‍ വക്കാനുള്ള സ്റ്റാന്‍ണ്ട് ആണ്. നിരവധി വില കുറഞ്ഞ നല്ല സ്റ്റാന്‍ണ്ടുകള്‍ ഷോപ്പുകളില്‍ ലഭ്യമാണ്. അടുത്തതായി വേണ്ടത് സോള്‍ഡര്‍ വയര്‍ ആണ്. സോള്‍ഡര്‍ എന്നത് ഈയം കൊണ്ടുള്ള ഒരു മിശ്രിതമാണ് (Tin and Lead). പെട്ടന്ന് ഉരുകുകയും പെട്ടന്ന് ഘനീഭവിക്കുകയും ചെയ്യും എന്ന പ്രത്യേകത ഇതിനുണ്ട്. മാത്രമല്ല ഇത് നല്ലൊരു വൈധ്യുതചാലകം കൂടിയാണ്. നല്ലൊരു വയര്‍ കട്ടര്‍ ആണ് അടുത്തത് സോള്‍ഡര്‍ ചയ്തു

കഴിഞ്ഞാല്‍ ബാക്കിയുള്ള ഭാഗം മുറിച്ചു കളയാന്‍ വേണ്ടിയാണു പ്രധാനമായും ഇത് ഉപയോകിക്കുന്നത്  MULTITECH എന്ന കമ്പനിയുടെ നിലവരുമുള്ള കട്ടര്‍ ഷോപ്പുകളില്‍ ലഭ്യമാണ്. അടുത്തത് റീസോള്‍ഡറിംഗ് പമ്പ് ആണ് സോള്‍ഡര്‍ ചയ്തു ഉറപ്പിച്ച ഘടകങ്ങള്‍ നീക്കം   ചെയ്യാന്‍ ഇത് ഉപയോകിക്കുന്നു. ഒരു മള്‍ട്ടിമീറ്റര്‍ വേണം നമ്മുടെ കയ്യിലുള്ള കമ്പോണന്‍റെകളുടെ വാല്യൂവും വോള്‍ട്ടേജ്, കരന്‍റെ എന്നിവ  വളരെ വേഗത്തില്‍  അളന്നു മനസ്സിലാക്കാന്‍ മള്‍ട്ടിമീറ്ററുകള്‍ നമ്മെ സഹായിക്കുന്നു. അവസാനമായി ഇനി നമുക്ക് വേണ്ടത് ഒരു സ്ക്രുഡ്രൈവര്‍ സെറ്റാണ് ചറിയ സെറ്റാണ് നമുക്ക് ഉചിതം. അതിന്‍റെ ഉപയോഗം എല്ലാവര്‍ക്കും അറിയാവുന്നത്കൊണ്ട് പ്രത്യേകം വിവരിക്കുന്നില്ല. ഏകദേശം Rs൫൦൦ രൂപക്ക് നല്ലൊരു മള്‍ട്ടിമീറ്റര്‍ നമുക്ക് വാങ്ങാന്‍ സാധിക്കും. മള്‍ട്ടിമീറ്ററുകളുടെ ഉപയോഗം മറ്റൊരു അദ്ധ്യായത്തില്‍ വളരെ വിശദമായി നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കം.


പങ്ക് വെക്കാം